ตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562

462 อีเอฟแอลแชมเปียนชิป

มิลล์วอลล์
02:45
นอตทิงแฮมฟอเรสต์

38 เอเรอดีวีซี เนเธอร์แลนด์

อาแจกซ์
02:15
วิลเลม ทเว

38 เอร์สเตอดีวีซี

MVV Maastricht
02:00
Jong Utrecht
FC Eindhoven
02:00
FC Volendam
FC Den Bosch
02:00
De Graafschap
Excelsior
02:00
NEC
FC Dordrecht
02:00
SC Cambuur
Almere City
02:00
TOP Oss
Telstar
02:00
NAC Breda
Go Ahead Eagles
02:00
Jong PSV

11 บุนเดิสลีกา

แฟร้งค์เฟิร์ต
02:30
แฮร์ธ่า เบอร์ลิน

17 ลีก เอิง ฝรั่งเศส

ลีลล์
01:00
แบรสต์
นีมส์
02:45
โอลิมปิก ลียง

251 กัลโช่ ซีรีย์ อา อิตาลี

อินเตอร์ มิลาน
02:45
โรม่า

32 ลาลีกา สเปน

บียาร์เรอัล
03:00
แอตเลติโก มาดริด

7598 Bolivia - Liga De Futbol Prof

San José
07:30
Oriente Petrolero
Blooming
07:30
Wilstermann

3990 Nicaragua - Primera Division

Real Estelí
08:00
Diriangén

35008 El Salvador - Primera Division

Sonsonate
08:15
Águila

458 Mexico - Liga MX

Morelia
09:30
América

98 ออสเตรเลีย เอ ลีก

Melbourne City
15:30
Perth Glory

802 Israel - Lig Bet

Maccabi Umm Al Fahm
15:30
Hapoel Sandala Gilboa
Beitar Nahariya
15:30
Bnei HaGolan VeHaGalil
Hapoel Gedera
16:30
Beitar Yavne
Maccabi Neve Sha'anan
16:45
Hapoel Bnei Musmus
Hapoel Mahane Yehuda
17:00
Otzma Holon
Beitar Ramat Gan
17:00
Hapoel Qalansawe
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Hapoel Yeruham
Shikun HaMizrah
17:00
Beitar Ir Ma'ale Adumim
Beitar Petah Tikva
17:15
Tzeirey Taibe
Maccabi Ma'alot Tarshiha
17:30
Ironi Bnei Kabul
Maccabi Kiryat Malachi
17:30
Maccabi Ironi Netivot
MS Be'er Sheva
17:30
Beitar Ironi Kiryat Gat
Shimshon Bnei Taibe
18:00
Maccabi Ironi Amishav PT
Beitar Kfar Saba Shlomi
18:00
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Tirat HaCarmel
18:00
Pardes Hanna-Karkur
MS Dimona
18:00
Moadon Tzeirey Rahat
Ironi Modi'in
18:00
Hapoel Lod
Ironi Beit Dagan
18:15
Hapoel Kafr Qasim Shouaa
Bnei Eilat
18:15
Ironi Kuseife
Bnei Jaffa Ortodoxim
18:30
Hapoel Hod Hasharon
Hapoel Kfar Bara
18:30
Hapoel Kiryat Ono
Maccabi Nujeidat Ahmed
18:45
Hapoel Ihud Bnei Jatt
Ihud Bnei Kfar Kara
19:30
Maccabi Ahi Iksal
Ihud Bnei Baka
19:30
Hapoel Ramot Menashe
Tzeirei Sakhnin
19:30
Ahva Kafr Manda
Tzeirei Kafr Kanna
19:30
Maccabi Bnei Nahaf
Hapoel Tuba-Zangariyye
19:30
Tzeirey Tamra
Ahi Akko
19:30
Hapoel Bu'eine

153732 India - I-League

NEROCA
15:30
Aizawl
Arrows
18:30
Gokulam

32 Spain - Tercera - Group 6

Elche II
17:00
Intercity

1179 Kenya - Premier League

Kariobangi Sharks
17:30
Tusker
Bandari
18:00
Wazito

32 Spain - Tercera - Group 7

Villaverde-Boetticher
17:30
Alcorcón II
Trival Valderas
17:30
Moratalaz
Santa Ana
18:00
Unión Adarve
Leganés II
21:30
Carabanchel
El Álamo
02:00
San Fernando de Henares

488 Iran - Azadegan League

Khouneh Be Khouneh Babol
17:30
Malavan
Qashqai
17:30
Damash Gilanian
Aluminium Arak
17:30
Mes Kerman
Shahrdari Tabriz
17:30
Oxin Alborz
Niroye Zamini
17:30
Fajr Sepasi
Sepidrood Rasht
17:30
Baderan
Persepolis Pakdasht
17:30
Arman Gohar
Mes Rafsanjan
17:30
Navad Urmia
Esteghlal Khuzestan
18:00
Khooshe Talaee Saveh

32 สเปน เซกุนด้า ดิวิชั่น

อัลบาเซเต้
18:00
เอ็กซ์ตรีมาดูร่า
Racing Santander
22:00
Fuenlabrada
อัลกอร์กอน
00:30
เรอัล โอเบียโด้
มาลากา
03:00
เตเนริเฟ

227 Russia - Youth League

Akhmat Grozny U20
18:00
Ufa U20
Tambov U20
22:00
Orenburg U20

86 Ukraine - Youth League

Kolos Kovalivka U21
18:00
Dnipro-1 U21
Oleksandriya U21
18:00
Vorskla Poltava U21

32 Spain - Segunda B - Group 2

Izarra
18:00
UD Logroñés
Deportivo Alaves II
22:00
Arenas de Getxo
Unionistas de Salamanca
22:00
Real Valladolid II
Haro
23:00
Osasuna II
Cultural Leonesa
23:30
Salamanca CF UDS
Leioa
23:30
Athletic Club II

32 Spain - Spain Youth League

Pamplona U19
18:00
Athletic Club U19
Txantrea U19
18:00
Eibar U19
Leioa U19
18:00
Antiguoko U19
Valencia U19
18:00
Villarreal U19
Recreativo Huelva U19
18:00
Real Betis U19
Málaga U19
18:00
Dos Hermanas U19
Peña Barcelonista U19
18:00
Vázquez Cultural U19
Marina Sport U19
18:30
Bansander U19
Deportivo Alavés U19
18:30
Arenas Getxo U19
Real Valladolid U19
18:30
Getafe U19
Real Sociedad U19
19:00
Numancia U19
San Félix U19
19:00
Nervión U19
Sevilla U19
19:00
Granada U19
Conxo Santiago U19
22:00
Lugo U19
Ebro U19
22:00
Stadium Casablanca U19
Badajoz U19
22:00
Leganés U19
Atlético Madrileño U19
22:00
Torre Levante U19
Gimnástica Ceuta U19
22:00
Calavera U19
Atlético Villacarlos U19
22:30
Lleida U19

32 Spain - Tercera - Group 16

Berceo
18:00
Vianés

32 Spain - Tercera - Group 13

EDMF Churra
18:00
Huércal-Overa

1560 Congo - Super Ligue

Lubumbashi Sport
18:30
Groupe Bazano
Simba
20:30
Dauphins Noirs
Saint Eloi Lupopo
20:30
Sanga Balende

5618 China PR - FA Cup

Shanghai Shenhua
18:35
Shandong Luneng

32 Spain - Tercera - Group 8

Mirandés II
18:45
Atlético Tordesillas

44 Argentina - Reserve League

River Plate Res.
19:00
San Lorenzo Res.
Huracán Res.
19:00
Arsenal Res.
Argentinos Juniors Res.
19:00
Estudiantes La Plata Res
Independiente Res.
19:00
Banfield Res.
Gimnasia Esgrima Res.
19:00
Central Córdoba SdE Res.
Lanús Res.
19:00
Racing Club Res.
Defensa y Justicia Res.
19:00
Godoy Cruz Res.
Rosario Central Res.
19:00
Boca Juniors Res.
Colón Res.
19:00
Aldosivi Res.
Talleres Córdoba Res.
19:00
Unión Santa Fe Res.
Patronato Res.
19:00
Vélez Sársfield Res.
Atlético Tucumán Res.
19:00
Newell's Old Boys Res.

32 Spain - Tercera - Group 12

Panadería Pulido
19:00
Atlético Paso

45412 Lebanon - Premier League

Tadamon Sour
19:15
Salam Zgharta
Al Ansar
21:00
Bourj

35376 Saudi Arabia - Kings Cup

Al Raed
19:15
Al Mojzel
Al-Ain
19:35
Al Taawon
Al Najoom
21:25
Al Ahli
Al Ittifaq
21:25
Al Ta'ee
Al Nassr
23:45
Al Bukayriyah

886 Egypt - Egypt Cup

Smouha
19:30
Shabab Al Obour
ENPPI
22:30
Tersana

2802 United Arab Emirates - Division 1

Dibba Al Hisn
19:40
Al Arabi
Al Bataeh
19:40
Masafi

802 Israel - Liga Leumit

Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Bnei Lod
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Hapoel Umm al-Fahm
20:00
Hapoel Nazareth Illit
Hapoel Katamon
20:00
Hapoel Acre
Maccabi Petah Tikva
20:00
Kafr Qasim

462 England - Premier League U18

Middlesbrough U18
20:00
West Brom U18

1439 Tunisia - Ligue 1

ES Tunis
20:00
Monastir

48946 Palestine - West Bank League

Al-Bireh
20:00
Thagafi Tulkarm
Shabab Al Khaleel
20:00
Al-Ahli Qalqilya
Ahli Al-Khalil
20:00
Palestinian Forces

146 South Africa - Gladafrica Championship

Ajax Cape Town
20:30
JDR Stars

251 Italy - Primavera 2

Cittadella U19
20:30
Cremonese U19

2802 United Arab Emirates - Arabian Gulf Cup

Al Ain
21:00
Al Sharjah
Al Fujairah
21:00
Al Nasr
Al Wahda
23:30
Al Jazira
Shabab Al Ahli Dubai
23:30
Al Wasl

2507 Gambia - GFA League

Banjul
21:30
Wallidan

32 Spain - Tercera - Group 2

Ceares
21:45
Lenense

224 Bulgaria - Parva Liga

Tsarsko selo
22:00
Etar

2453 Azerbaijan - Premier League

คาราบัค
22:00
Keşlə FK

74505 Qatar - QSL Cup

Al Ahli
22:10
Al Wakrah
Umm Salal
22:10
Al Shahaniya
Al Rayyan
22:10
Al Sadd

32 Spain - Tercera - Group 18

Guadalajara
22:30
Almansa

607 Burkina Faso - Premier League

ASFB
22:30
ASFA-Yennenga

26 Mali - Premiere Division

Police
22:30
Duguwolofila
Nianan
22:30
AS Bamako

32 Spain - Segunda B - Group 1

Marino de Luanco
23:00
Sporting Gijon II

404 Turkey - 1. Lig

Eskişehirspor
23:00
Ümraniyespor

251 Italy - Serie A Women

Sassuolo W
23:00
Florentia W

116 Cyprus - 2. Division

Anagennisi Deryneia
23:00
Xylotympou

155 Romania - Liga 2

Argeş
23:00
Sportul Snagov

190324 International - CAF Champions League

Vita Club
23:00
Raja Casablanca
Al Ahly
02:00
Al Hilal Omdurman
ES Tunis
02:00
JS Kabylie

5724 Sierra Leone - Premier League

RSLAF
23:00
East End Tigers

227 รัสเซียนพรีเมียร์ลีก

เซนิต
23:30
Dinamo Moskva
Arsenal Tula
23:30
โลโคโมทีฟ มอสโก

245 Czech Republic - Czech Liga

Bohemians 1905
23:30
Baník Ostrava
Slovan Liberec
01:30
เอสเค สลาเวีย ปราก

2 Poland - Ekstraklasa

Korona Kielce
00:00
Arka Gdynia
Górnik Zabrze
02:30
Wisła Kraków

266 Croatia - 1. HNL

ดีนาโมซาเกร็บ
00:00
Varaždin

86 Ukraine - Premier League

ชัคตาร์
00:00
Olimpik Donetsk

116 Cyprus - 1. Division

Paphos
00:00
Nea Salamis

11 Germany - Regionalliga: Nordost

Hertha BSC II
00:00
Lokomotive Leipzig

2756 Malta - First Division

St. George's
00:00
Swieqi
Mqabba
02:15
St. Andrews

11 บุนเดิสลีกา 2

Hamburger SV
00:30
Heidenheim
Arminia Bielefeld
00:30
Karlsruher SC

404 Turkey - Super Lig

Fenerbahçe
00:30
Gençlerbirliği

320 เดนมาร์ก ซูเปอร์ลีก้า

Hobro
01:00
Horsens

11 Germany - 3. Liga

Chemnitzer FC
01:00
Zwickau

146 South Africa - Premier League

SuperSport United
01:00
Highlands Park

11 Germany - Oberliga: Hamburg

Bramfelder SV
01:00
Rugenbergen
Hamm United
01:30
Teutonia Hamburg
Victoria Hamburg
01:30
Concórdia
Osdorf
01:30
Union Tornesch
Süderelbe
02:00
Meiendorfer SV
Hamburger SV III
02:00
Curslack-Neuengamme

11 Germany - Regionalliga: Nord

Schwarz-Weiß Rehden
01:00
Havelse

11 Germany - Oberliga: Nordost-Süd

Eilenburg
01:00
Hohenstein-Ernstthal

11 Germany - Oberliga: Baden-Wurttemberg

Nöttingen
01:00
Stuttgart II

2756 Malta - Premier League

Balzan
01:00
Hamrun Spartans

155 Romania - Liga 1

FCSB
01:30
Gaz Metan Mediaş

11 Germany - Regionalliga: West

Köln II
01:30
Fortuna Köln

62 Switzerland - Challenge League

FC Schaffhausen
02:00
Aarau

17 France - National

Toulon
02:00
Boulogne

17 France - CFA Group D

Marignane Gignac
02:00
Olympique Lyonnais II

462 England - Premier League 2 Divison Two

Fulham U23
02:00
West Ham United U23

462 England - Professional Development League

Nottingham U23
02:00
Birmingham U23

556 Belgium - First Division B

Lommel United
02:30
OH Leuven

556 Belgium - Pro League

Waasland-Beveren
02:30
Antwerp

515 Wales - Welsh League Division 1

Briton Ferry
02:30
Caerau (Ely)

556 Belgium - Super League Women

Genk W
02:30
OH Leuven W
Gent W
02:30
St. Liege W

3374 Gibraltar - Premier Division

Lynx
02:30
College Cosmo

515 Wales - Welsh Cup

Colwyn Bay
02:45
Airbus UK
Carmarthen Town
03:00
Ammanford

44 Argentina - Primera B Metropolitana

Colegiales
03:00
Fénix

251 Italy - Serie B

Benevento
03:00
Trapani

44 Argentina - Primera D Metropolitana

Yupanqui
03:00
Deportivo Paraguayo

20 พรีเมียรา ลีกา

Boavista
03:30
เบนฟิกา

44 Argentina - Superliga

Colón
05:00
Aldosivi

1424 Morocco - Botola Pro

RSB Berkane
06:00
Khouribga
Wydad Casablanca
06:00
CR Khemis Zemamra
Difaâ El Jadida
06:00
Raja Casablanca
Youssoufia Berrechid
06:00
Hassania Agadir

63604 Cuba - Primera Division

Pinar del Río
06:00
Isla Juventud
Villa Clara
06:00
Mayabeque
La Habana
06:00
Artemisa
Granma
06:00
Santiago de Cuba
Sancti Spiritus
06:00
Las Tunas
Guantánamo
06:00
Ciego de Ávila

98 Australia - National Youth League

Central Coast U21
06:30
Newcastle Jets U21

รับชมตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562ล่าสุดได้เต็มที่ Livescorethai.net มีอัพเดททุกวัน!

แฟนบอลคนไหนที่ไม่อยากพลาดเกมส์การแข่งขันฟุตบอลในแต่ละนัด หรือแม้กระทั่งการแข่งขันในรอบนัดพิเศษ ซึ่งทุกท่านจะสามารถติดตามวันการแข่งขันและช่วงเวลาในการแข่งขันได้อย่างแม่นยำได้ที่ livescorethai.net เพราะในวันนี้มีการแจกแจงตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562เอาไว้อย่างแม่นยำ มีการอัพเดทข้อมูลในส่วนของวันและเวลาในการแข่งขันแบบล่วงหน้า หากใครอยากจะรู้วันและเวลาที่ชัดเจนจริง ๆ สามารถติดตามดูในหน้าเว็บไซต์ Livescorethai.net ได้เลย จะมีการอัพเดทข้อมูลเอาไว้ให้แก่ทุกท่านได้ติดตามกันแบบชั่วโมงต่อชั่วโมง หากใครเป็นแฟนบอลตัวยงก็สามารถติดตามได้แบบฟรี ๆ ไม่อั้นกันเลย ยิ่งถ้าหากใครเป็นสาวกด้วยแล้ก็ไม่ควรพลาดอย่างเด็ดขาด และไม่ใช่แค่จะมีเพียงตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562ให้ได้ติดตามข่าวสารกันเพียงเท่านั้น เพราะ Livescorethai มีข้อมูลดี ๆ เกี่ยวกับฟุตบอลเอาไว้อย่างครบถ้วน ไม่ว่าจะเป็น ผลบอลสด ดูบอลสด ทีเด็ดบอล หรือแม้กระทั่งราคาบอล เรามีอัพเดทให้ทุกท่านได้ติดตามอย่างทั่วถึงกันแบบทุกวันเลย!

ตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562ล่าสุด นัดต่อไปใครพบกับใคร เรามีแจกแจงให้หมดในทุก ๆ การติดตาม!

หลายคนอาจจะมองว่า จะมีการแจกแจงตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562เอาไว้อย่างครบถ้วนจริงหรือ แล้วจะรู้ข่าวสารต่าง ๆ เหล่านี้อย่างละเอียดมาได้จากที่ไหน อย่างไร ซึ่งจริง ๆ แล้วในส่วนของข้อมูลการแข่งขัน ช่วงวันและเวลาที่แม่นยำ ทางเรา Livescorethai.net ได้ทำหน้าที่สืบค้นรวมไปถึงได้ทำการสอบถามผู้รู้แท้และผู้ที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับวันและเวลาในการแข่งขันแต่ละเ กมส์ แต่ละนัดการแข่งขันมาเป็นที่เรียบร้อย พร้อมทั้งมีการตรวจสอบข้อมูลว่าแม่นยำระดับที่สามารถนำเสนอหรือออกสื่อผ่านหน้าเว็บไซต์ของเราได้อย่างแ ท้จริง โดยที่ทุกท่านจะสามารถรับข้อมูลต่าง ๆ ที่เรานำเสนอได้อย่างแม่นยำ รวมไปถึงข้อมูลการอัพเดทในส่วนอื่น ๆ ซึ่งทางเราจะมีมานำเสนอแบบครบถ้วนเกี่ยวกับกีฬาฟุตบอล เพราะฉะนั้นแล้วใครที่เป็นแฟนบอลตัวยง สามารถติดตามและเข้ามาเป็นแฟนคลับของเว็บ Livescorethai ได้ทันที เพราะเรานำเสนอเฉพาะข้อมูลดี ๆ ที่ครบถ้วนเกี่ยวกับกีฬาฟุตบอลได้อย่างแท้จริง นอกจากนี้ถ้าหากใครอยากจะติดตามตารางบอล วันที่ 6 ธ.ค. 2562แบบล่วงหน้า เราก็ยังคงมีแจกแจงข้อมูลแบบล่วงหน้าให้ทุกคนได้ติดตามอีกเช่นเดียวกัน แต่ถ้าหากจะให้ชัวร์จริง ๆ แล้วละก็ ควรติดตามตารางการแข่งขันแบบวันต่อวันจะดีที่สุด เพราะทุกนัด ทุกการแข่งขันอาจจะมีการเลื่อนวันหรือเวลา โดยทางเราจะมีการอัพเดทในส่วนที่สำคัญเหล่านี้ให้กับแฟน ๆ ที่ติดตามข่าวสารผ่านหน้าเว็บไซต์อีกเช่นเคย เรื่องฟุตบอลแบบเจาะลึก ขอให้ทุกท่านไว้ใจเรา Livescorethai.net